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NAMNA YA KUMPATA MSHINDI 
 
1.0 Utangulizi: 

 
Bodi ya Usajili wa Wabunifu 
Majengo na Wakadiriaji Majenzi 
ni Taasisi ya Serikali 
inayosimamia Sheria Na.4 ya 
mwaka 2010. ya Usajili wa 
Wabunifu Majengo na Wakadiriaji 
Majenzi na mojawapo ya 
shughuli zake ni kusajili na 
kuratibu mienendo ya wataalamu 
katika fani za Ubunifu Majengo 
na, Ukadiriaji Majenzi hapa 
Nchini. 
 
Ili kukuza uelewa kwa jamii hasa 
kwa Wanafunzi wa shule za 
Msingi na Sekondari, Bodi 
imeona ni vyema mwaka huu 
kuwashirikisha tena wanafunzi 
wa Shule za Msingi na Sekondari 
(kidato 1 hadi 6) kuandika Insha 
kueleza jinsi wanavyozielewa fani 
za Ubunifu Majengo 
(Architecture) na Ukadiriaji 
Majenzi (Quantity Surveying) 
lengo likiwa ni kupanua ufahamu 
wa taaluma hizi na kuweza 
kuwashawishi ili wasomee fani 
hizi baada ya kumaliza masomo 
yao ya sekondari. 

 
2.0 Sifa za Kushiriki: 

Wanaoruhusiwa kushiriki 
mashindano ya Insha ni 
wanafunzi walio katika shule za 
Msingi na Sekondari Tanzania 
Bara. 

 
3.0 Insha zinahusu nini? 

(a)Shule za Msingi; 
 

(i) Kwa uelewa wako elezea ni 

Ujenzi wa majengo ya aina 

gani yanahusisha Wabunfu 

Majengo na Wakadiriaji 

Majenzi hapa Tanzania? 

(ii) Elezea lini na wapi ulisikia 

habari za wabunifu majengo 

na wakadiriaji majenzi hapa 

Nchini. 

 
      (b) Shule za Sekondari (kidato 1-4) 
        

(i) Taja na ueleze aina ya 

waendelezaji wanaoweza 

kutumia Wabunifu Majengo 

na Wakadiriaji Majenzi. 

(ii) Taja na elezea majukumu ya 

waendelezaji uliowataja kwa 

ufupi. 

(iii) Kwa uelewa wako ni masomo 

yapi yanayofundishwa 

Sekondari na yanafanana 

hasa na fani za Ubunifu 

Majengo na Ukadiriaji 

Majenzi. 

 
 
         (c) Shule za Sekondari (kidato 5-6) 
           

(i) Taja na elezea vifaa 

anavyoweza kutumia Mbunifu 

Majengo wakati anatekeleza 

kazi zake za kitaalam. 

(ii) Taja na elezea vifaa 

anavyoweza kutumia 

Mkadiriaji Majenzi wakati 

anatekeleza kazi zake za 

kitaalam. 

(iii) Taja vyuo vikuu vitatu 

vinavyofundisha fani za 

ubunifu majengo na ukadiriaji 

majenzi. 

(iv) Taja fani mbili (2) 

zinazofanana na fani ya 

ubunifu majengo. 

(v) Taja fani mbili (2) 

zinazofanana na fani ya 

Ukadiriaji Majenzi. 

      4.0 Lugha na Namna yakuandika 
 

Lugha itakayotumika katika 
kuandika Insha ni 
Kiswahili/kiingereza.  
Mwandishi anaweza kuomba 
ushauri kutoka kwa mtu yeyote.  
Insha iandikwe kwa mkono, 
Isipigwe Chapa mahali popote.  
Maandishi yasizidi kurasa tatu 

katika karatasi nyeupe zenye 
ukubwa usiozidi sentimeta 21 
kwa 30(‘A4 size’). 
 

Angalizo: Wanafunzi 

watakaokiuka masharti 
watafutiwa matokeo yao. 

 
     5.0   Namna ya kumpata mshindi: 

 

      5.1 Vigezo vitakavyotumika katika 
             Kuamua 
 
             Jopo la Waamuzi litachambua 

uelewa wa mwanafunzi 
kuhusu mada na mambo ya  

      utambulisho.Pia waamuazi 
      wataangalia uzingatiaji wa 
      masharti yaliyoainishwa 
      kwenye Tangazo.  

 
      . 
5.2 Mgawanyo wa Alama 

Zitakazotolewa Kuamua 
Washindi : 

 

      Alama za maamuzi zitakuwa  
      Kama ifuatavyo;                    
 

1.  Mwandiko na urahisi 
wa kusomeka 

5 

2.  Uelewa wa somo 
linalolengwa 

20 

3.  Uhusiano wa kilichopo 
kwenye Insha na somo 
lenyewe 

40 

4.  Matumizi ya Lugha 15 

5.  Mantiki katika mtirriiko 
wa mawazo 

20 

 

6.0    Zawadi 

 
 6.1    Shule za Msingi. 

 

Washindi Zawadi 

Wa Kwanza Kitaifa  300,000= 

Wa Pili Kitaifa 200,000= 

Wa Tatu Kitaifa 100,000= 

Washindi wa kila 
Mikoa 

100,000= 

Shule itakayotoa 
Mshindi wa Kitaifa 

300,000= 

Shule itakayoongoza 
idadi ya Washiriki 

300,000= 

 
   6.2   (kidato 1 hadi 4) 
 

Wa kwanza Kitaifa 500,000= 

Wa Pili Kitaifa 300,000= 

Wa Tatu kitaifa 200,000= 

Washindi wa Mikoa 100,000= 

Shule iitakayotoa 
mshindi wa kitaifa 

300,000 

Shule itakayoongoza 
katika ushiriki 

300,000= 

 
   6.3    Kidato (5 hadi 6) 
 

Wa kwanza Kitaifa 500,000= 

Wa Pili Kitaifa 300,000= 

Wa Tatu KItaifa 200,000 

Washindi wa Mikoa 100,000= 

Shule itakayotoa 
mshindi wa kitaifa 

300,000= 

Shule 
itakayoongoza 

300,000= 



katika ushiriki 

 
7.0 Utambulisho wa Mwanafunzi. 
     

        Taarifa za mwandishi zijazwe 
        Katika fomu iliyoambatanishwa 
        Na kupigwa muhuri na mkuu wa 
        Shule baada ya kuhakikishiwa na  
        Mwanafunzi  

 
8.0   Mwisho wa Kupokea Insha na       

Utoaji wa Matokeo: 
 

Tarehe 31 Augosti, 2024 ni 

mwisho wa kupokea Insha. 

 
9.0  Namna Ya Kutuma: 

 

Insha iwekwe kwenye bahasha 
ikiambatanishwa na fomu 
iliyofafanuliwa hapo juu (7.0). 

Juu ya bahasha andika anwani 
ifuatayo:- 
 

‘SHINDANO LA INSHA 
MWAKA 2024/25’ 

 
Msajili, 
Bodi ya Usajili wa Wabunifu 
Majengo na Wakadiriaji 
Majenzi(AQRB) 
Makao Makuu Dodoma 
9 Mtaa wa AQRB, 
41101 tambukareli,Dodoma. 
Simu +255 262160370; 
Barua pepe info@aqrb.go.tz 
Tovuti www.aqrb.go.tz 
 
Insha ziwasilishwe Kwa njia 
ya Posta barua pepe au Kwa 
mkono katika ofisi za Bodi 
zilizopo Dodoma S.L.P 
2377,Dar Es Salaam Ghorofa 

ya pili jengo la Tetex S.L.P 
72673, Mwanza S.L.P 807 
Railway RD, Mbeya S.L.P 635 
au Arusha S.L.P 11604 
Wachaga RD .  

                                                                    
Washindi watatu wa ngazi ya 
Kitaifa watachukua zawadi zao 
mahali na siku iliyopangwa na 
Bodi kutoa zawadi ikiwa 
watapenda kufanya hivyo. Bodi 
itagharamia usafiri na malazi kwa 
washindi hao.. 
 
Kwa maelezo zaidi, wasiliana na 
Ofisi ya Msajili kwa anuani 

iliyotajwa   hapo juu.Tangazo pia 
linapatikana kwenye Tovuti ya 
Bodi.(www.aqrb.go.tz) 
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BODI YA USAJILI WA WABUNIFU MAJENGO NA WAKADIRIAJI MAJENZI 
(Chini ya Sheria Na. 4 ya Mwaka 2010) 

 

 
(Fomu ya Kiambatanisho ya Insha) 

 
 

TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI 

JINA LA SHULE   

ANU ANI YA SHULE  

KATA SHULE ILIKO                               

TARAFA SHULE ILIKO  

WILAYA NA MKOA 

 

WILAYA   MKOA    

JINA LA MWANAFUNZI 

(Andika majina matatu) 

 

UMRI WA MWANAFUNZI  

JINSIA 

(Weka alama ya tiki √) 

MWANAUME MWANAMKE 

DARASA / KIDATO  

JINA LA MZAZI / MLEZI  

ANUANI NA NAMBA YA SIMU YA  

MZAZI / MLEZI 

 

JINA LA MWALIMU MKUU  

NAMBA YA SIMU YA MWALIMU MKUU  

BARUA PEPE YA MWALIMU MKUU  

SAHIHI YA MWALIMU MKUU   SAHIHI MUHURI WA SHULE 

 


